Quan hệ với bạn gái 17 tuổi có sao không

      92

Quan hệ với người 17 tuổi dẫn mang lại có tnhị thì tất cả phạm tội?

Thưa giải pháp sư! Cho tôi hỏi, tôi tất cả tín đồ em trai họ của tôi sinh vào năm 1991, yêu 1 nhỏ bé sinh năm 2001 ( nay 17 tuổi), bây chừ bé xíu đang tất cả tnhì được 3 tháng, bọn chúng yêu nhau từ bỏ nguyện, cơ mà bố mẹ hai bên không gật đầu nhưng 2 đứa cố định đòi cưới Khi ăn uống đầu năm mới ngừng. Nhà trai đề xuất đồng ý, còn đơn vị gái bọn họ đòi kiện em trai tôi do xâm phạm thân thể phụ nữ họ sẽ độ tuổi ttốt thanh niên. Vậy em trai tôi bao gồm bị tội gì mà không, có trách rưới nhiệm thế nào với nhỏ nhắn đó và đứa bé nhỏ vào bụng bạn gái nó. Tôi xin thành tâm cảm ơn!


Tư vấn quy định hình sự
*

Cảm ơn chúng ta đã gửi thắc mắc tới Tổng đài tư vấn. Đối cùng với ngôi trường hợp: Quan hệ với người 17 tuổi dẫn đến bao gồm thai thì gồm tội tình, Shop chúng tôi xin được vấn đáp cho chính mình như sau:


Cnạp năng lượng cđọng theo phương tiện tại Khoản 1 Điều 145 Bộ luật Hình sự 2015 sửa đổi, bổ sung cập nhật năm 2017 thì:

“Điều 145. Tội giao hợp hoặc thực hiện hành vi quan hệ dục tình khác với người từ đủ 13 tuổi cho dưới 16 tuổi

1. Người nào đầy đủ 18 tuổi trlàm việc lên mà giao cấu hoặc thực hiện hành động quan hệ tình dục dục tình không giống với người trường đoản cú đầy đủ 13 tuổi mang lại bên dưới 16 tuổi, còn nếu như không ở trong ngôi trường phù hợp luật tại Điều 142 và Điều 144 của Sở phương tiện này, thì bị phạt tù hãm tự 0một năm mang đến 05 năm.”


Theo đó, bạn đầy đủ đủ 18 tuổi trlàm việc lên giao phối hoặc triển khai hành vi tình dục tình dục với người trường đoản cú đủ 13 tuổi mang lại dưới 16 tuổi thì hoàn toàn có thể bị truy vấn cứu vãn trách rưới nhiệm hình sự về Tội phạm trên Điều 145 nêu trên.

Bạn đang xem: Quan hệ với bạn gái 17 tuổi có sao không

Mặt khác, địa thế căn cứ theo cách thức tại Khoản 1 Điều 141 Sở điều khoản hình sự năm ngoái sửa thay đổi bổ sung năm 2017 về Tội Hiếp dâm thì:

“Điều 141. Tội ức hiếp dâm

1. Người như thế nào sử dụng vũ lực, rình rập đe dọa dùng vũ lực hoặc lợi dụng chứng trạng chẳng thể từ vệ được của nàn nhân hoặc mưu mô khác giao phối hoặc tiến hành hành động tình dục dục tình không giống trái cùng với ý ý muốn của nạn nhân, thì bị pphân tử phạm nhân tự 02 năm đến 07 năm.”

Theo kia, tín đồ như thế nào tất cả hành động sử dụng vũ lực, rình rập đe dọa cần sử dụng vũ lực để giao hợp hoặc triển khai hành vi quan hệ tình dục trái cùng với ý muốn nạn nhân thì rất có thể bị truy cứu giúp trách rưới nhiệm hình sự về Tội Hiếp dâm. Theo đọc tin bạn cung cấp, em trai chúng ta của doanh nghiệp sinh năm 1991, yêu thương 1 nhỏ bé sinh năm 2001 (nay 17 tuổi), bây giờ nhỏ xíu đã có tnhì được 3 mon và chúng ta yêu nhau từ bỏ nguyện, như vậy hoàn toàn có thể xác định:

+) Thđọng nhất, giữa nhì tín đồ lâu dài mối quan hệ thương nên việc giao phối thân họ là hoàn toàn tự nguyện cùng em trai các bạn sẽ không lỗi lầm hiếp đáp dâm vì chưng so với tội hiếp dâm, người tội lỗi buộc phải bao gồm hành vi sử dụng vũ lực hoặc đe dọa cần sử dụng vũ lực, sử dụng mánh khoé không giống nhằm tiến hành hành động giao phối.

+) Thứ đọng hai, tình nhân em trai chúng ta 17 tuổi (từ bỏ đủ 16 tuổi trlàm việc lên) cần em trai chúng ta cũng biến thành ko phạm Tội giao hợp hoặc tiến hành hành vi tình dục tình dục không giống với những người từ đủ 13 tuổi mang đến bên dưới 16 tuổi.

Xem thêm: Hướng Dẫn Tải Phần Mềm Access 2003 Full + Hướng Dẫn Cài Đặt Chi Tiết

*

Tư vấn điều khoản hình sự trực đường 24/7: 1900 6172.

Kết luận

vì thế trong ngôi trường thích hợp này, nếu như người yêu của em bạn 17 tuổi với Việc giao phối là từ nguyện thì em các bạn sẽ không tội vạ, trừ Lúc phía gia đình chứng tỏ được bài toán em trai bạn đang quan hệ giới tính cùng với người yêu Lúc tình nhân không đủ 16 tuổi thì bọn họ new có thể khởi khiếu nại em trai bạn về Tội giao cấu hoặc tiến hành hành vi quan hệ dục tình khác với người tự đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi.

Trên đây là cục bộ support của công ty chúng tôi về vấn đề: Quan hệ với những người 17 tuổi dẫn cho tất cả thai thì có tội trạng. Dường như thì bạn cũng có thể tìm hiểu thêm trên bài viết:

Trong quá trình còn vấn đề gì thắc mắc, chúng ta vui miệng liên hệ Tổng đài hỗ trợ tư vấn trực đường 24/7: 1900.6172 sẽ được hỗ trợ tư vấn, câu trả lời thẳng.